ผู้เขียน หัวข้อ: .htaccess ใน winginx เขียนยังไง ครับ  (อ่าน 619 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongchai2012

• Newbie
  • *
.htaccess ใน winginx เขียนยังไง ครับ
« เมื่อ: 08/ธ.ค./2013 09:34:54 »
ในไฟล์ .htaccess  มันไม่แสดงผล ใน winginx เลยครับ ... ทำอย่างไง ดีครับ ...

เดิม...

<IfModule mod_rewrite.c>
   RewriteEngine on
   RewriteCond %{REQUEST_FILENAME} !-f
   RewriteCond %{REQUEST_FILENAME} !-d
   RewriteRule ^cat/(\d+)-.+\.html index.php?board=$1 [L]
   RewriteRule ^topic/(.+?)-.+\.html index.php?topic=$1 [L]
   ErrorDocument 404 /nopage.php
</IfModule>

อันใหม่ ใน .htaccess ใน winginx  เขียนยังไง ครับ ... ช่วยบอกทีครับ ...มึนไปหมดแระ ... ไปค้นใน google ก็ดูไม่เข้าใจครับ ..

ออฟไลน์ Webcreation

• Administrator
  • Sr. Member
Re: .htaccess ใน winginx เขียนยังไง ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09/ธ.ค./2013 01:24:34 »
มันไม่เหมือนกันหรอครับ ผมก็เคยใช้แต่ใน apache  ::) ขอศึกษาก่อนนะครับ